วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 18.00 น. ณ ป้อมชรบ.บ้านไทรทอง หมู่ที่ 10 ตำบลปาล์มพัฒนา อำเภอมะนัง จังหวัดสตูล
นายสมพงษ์ ส่องสง (ผู้ใหญ่บ้าน) พร้อมด้วย นายธรรมนูญ วิจิตรไพโรจน์ (ผรส.) นางยุวรัตน์ สังแก้ว น.ส.อรชนก คงแก้ว (ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน) และชุดชรบ.หมู่บ้าน ร่วมกันตั้งจุดตรวจจุดสกัดเพื่อรักษาความสงบเรียบร้อยในหมู่บ้าน อำนวยความสะดวกแก่รถที่สัญจรไป-มา พร้อมยังแนะนำการปฏิบัติเพื่อให้ได้รับความปลอดภัย ลดอุบัติเหตุ แก่ผู้ที่สัญจรใช้รถใช้ถนนในพื้นที่หมู่บ้านทุกคน เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ
#ชุดชรบหมู่บ้าน
#บัณฑิตอาสาฯ
#ปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย
#เพื่อรักษาความสงบเรียบร้อยในหมู่บ้าน
![image](https://says.social/upload/photos/2024/02/gPdIfaRBIi6rjYurIKY9_02_4c9f2b15e16aba4e55b740abd027a174_image_small.jpg)
![image](https://says.social/upload/photos/2024/02/MxwCH13b7LS2VLcqe1p6_02_4c9f2b15e16aba4e55b740abd027a174_image_small.jpg)
![image](https://says.social/upload/photos/2024/02/RzNS9jy4DvJcWG8qMV4m_02_4c9f2b15e16aba4e55b740abd027a174_image_small.jpg)
![image](https://says.social/upload/photos/2024/02/VI6GZd1OhSdAAyJTVMxw_02_42f7acb2840800b0d48a31182d9be935_image_small.jpg)