บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคไข้หวัดใหญ่ตามฤดูกาล ปี 2566
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00-11.30น. ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแหลมสน หมู่ที่ 3 บ้านบุโบย ตำบลแหลมสน อำเภอละงู จังหวัดสตูล
นายการันต์ หมันหย่อง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแหลมสน จัดกิจกรรมบริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคไข้หวัดใหญ่ตามฤดูกาล ปี 2566 ให้แก่กลุ่มเป้าหมายโรครื้อรัง 7 โรค คือ โรคปอดอุดกั้นเรื้อรัง หอบหืด หัวใจ หลอดเลือดสมอง ไตวาย เบาหวาน มะเร็งและกลุ่มผู้สูงอายุ 60 ปีขึ้นไป กลุ่มหญิงมีครรภ์ในเขตรับผิดชอบของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแหลมสน ซึ่งมีกิจกรรมดังนี้
1.บริการซักประวัติโดย อสม.2.บริการชั่งน้ำหนักตรวจวัดความดัน
3.บริการฉีดวัคซีนโดยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแหลมสน และมีผู้เข้าร่วมรับบริการฉีดวัคซีนโรคไข้หวัดใหญ่จำนวน 190 คน โดยบัณฑิตอาสาฯทำหน้าที่ประสานงาน เข้าร่วมกิจกรรมและรายงานให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องได้รับทราบ รายงานโดยนางสาวไฮย์ซูนิต์ เกษม บัณฑิตอาสาฯ หมู่ที่ 3 บ้านบุโบย ตำบลแหลมสน อำเภอละงู จังหวัดสตูล
![image](https://says.social/upload/photos/2023/07/sQBF5AzCjfclomCdrhI1_25_5af4a860ad6c4aa2e86639f680f7cfca_image_small.jpg)
![image](https://says.social/upload/photos/2023/07/YxQTajthGBnvB1HBF3W8_25_5af4a860ad6c4aa2e86639f680f7cfca_image_small.jpg)
![](https://says.social/upload/photos/2023/07/UbJ6sTcVBJQYnno9S1st_25_8afd07057d73ba19d08dc1d9bdb3d099_image_small.jpg)